பணம் கொடுத்தால் மனைவி கிடைப்பார்.! சீனாவின் சர்ச்சைக்குரிய திருமண பாரம்பரியம்

திருமணம் என்பது இருவர் மற்றும் அவர்களின் மனம் சம்பந்தப்பட்ட விஷயம். நமது திருமணங்களில் மணமக்களுக்கு பரிசுகள் வழங்கப்படும். ஆனால் சீனாவில் உள்ள ஒரு கிராமத்திலப்படி அல்ல, மாறாக இங்கு ஒரு விசித்திரமான வழக்கம் வெளிச்சத்திற்கு வந்தது.

இந்த கிராமத்தில் மணமகன் மணமகளை சந்திக்க விரும்பினால், அவர் ஒரு சோதனைக்கு உட்படுத்தப்பட வேண்டும். மணமக்கள் ஊர்வலத்தில் ஒரு விசித்திரமான வழக்கம் உள்ளது. அது என்னவென்று பார்ப்போம்.

சீனாவின் ஜியாங்சு மாகாணத்தில் உள்ள தைஜோவில் உள்ள ஒரு கிராமத்தில் மணமகன் ஒருவருக்கு கசப்பான அனுபவம் ஏற்பட்டது. மணமகளை சந்திக்க செல்லும் வழியில், அவரது திருமண காரை கிராம மக்கள் அனைவரும் தடுத்து நிறுத்தினர். இச்சம்பவம் அக்டோபர் 20ம் திகதி நடந்தது. அங்குள்ள நிலவரத்தை ஒருவர் வீடியோ எடுத்து சமூக வலைதளங்களில் வெளியிட்டபோது இந்த விஷயம் வெளிச்சத்துக்கு வந்தது.

no Money No Wife, China

இது குறித்து சவுத் சைனா மார்னிங் போஸ்ட் கட்டுரை வெளியிட்டது. சீனாவில் இன்று வரை தொடரும் சர்ச்சைக்குரிய திருமண வழக்கங்கள் புதிய விவாதத்தை கிளப்பி வருகின்றன. திருமண விழாவில் மக்கள் கூட்டம் அலைமோதியது. அவர்கள் அனைவரும் மணமகனிடம் பணம் மற்றும் சிகரெட் கேட்டனர். கொடுக்க முடியாவிட்டால் மணமகளை சந்திக்க மறுத்துவிட்டார். இவர்களில் பெரும்பாலானோர் வயதானவர்கள் என்பது குறிப்பிடத்தக்கது.

உள்ளூர் பாரம்பரியத்தின் ஒரு பகுதியாக, அங்குள்ள வயதான கிராமவாசிகளின் விருப்பங்களை மணமகன் குடும்பத்தினர் நிறைவேற்றுவது வழக்கம். இது சர்க்கரை அல்லது சிகரெட் வழங்குவதில் இருந்து சிவப்பு உறைகளை (Red Envelope) வழங்குவது வரை சென்றது. அதாவது பணம் கோருவது.

அங்குள்ள பாரம்பரியத்தின் படி, மணமகன் கிராம மக்களை திருப்திப்படுத்தத் தவறினால், மணமகளை சந்திப்பதில் தாமதம் ஏற்படலாம். ஒரு சந்தர்ப்பத்தில் திருமணத்தை முற்றிலுமாக நிராகரிப்பதற்கான வாய்ப்புகளும் உள்ளன. மணமகனின் பாதையைத் தடுக்கும் இந்த முறை மாண்டரின் மொழியில் புல்வெளி மனிதர்கள் என்று அழைக்கப்படுகிறது. இதன் பொருள் “கதவைத் தடுப்பது” என்று சவுத் சைனா மார்னிங் போஸ்ட் தெரிவித்துள்ளது.

மணமகன் தனது காதலியை திருமணம் செய்ய எவ்வளவு தயாராக இருக்கிறார் என்பதை சோதிப்பதே இதன் முக்கிய நோக்கம். ஆனால் இந்த முறை தவறானது மற்றும் பணம் தேவைப்படுவதற்கு வழிவகுத்தது.

no Money No Wife, China

மற்ற புதுமையான வழிகளில் மணமகளின் குடும்ப உறுப்பினர்கள் அடங்கும். மணமகனைக் கிண்டல் செய்யவும், நடனத் திறமையைக் காட்டவும் கவிதைகள் சொல்லவும், பாடல்களைப் பாடவும் நண்பர்கள் மணமகனைச் சொல்வார்கள். ஆனால் அதைத் தவிர்க்க.. “அங்கு நிறைய பேர் இருந்தால், மணமகன் வீட்டார் ஒவ்வொரு சிவப்பு கவரிலும் பணத்தை போடுகிறார்கள்.

இது ஒரு தீய பழக்கம் என்றும், மணமகன் குடும்ப உறுப்பினர்களை கொள்ளையடிக்கும் தீய பழக்கம் உருவாக வழிவகுத்துள்ளது என்றும் சவுத் சைனா மார்னிங் போஸ்ட் தெரிவித்துள்ளது. இதற்கு சிலர் ஆதரவும், சிலர் எதிர்ப்பும் தெரிவித்தனர்.

சீனாவில் உள்ள மற்ற சர்ச்சைக்குரிய திருமண பழக்கவழக்கங்கள் உள்ளன, அவற்றில் மணமகள் பாரம்பரிய திருமண ஆடையை அணிந்து, மணமகனைச் சந்திப்பதற்கு முன்பு வெறுங்காலுடன் பல மணி நேரம் அமர்ந்து சபதம் எடுப்பதும் அடங்கும்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *