12,000 ஆண்டுகள் பழமையான மூளையால் விஞ்ஞானிகள் குழப்பத்தில்!

 

12,000 ஆண்டுகள் பழமையான மனித மூளை பிரித்தானிய விஞ்ஞானிகளை குழப்பத்தில் ஆழ்த்தியுள்ளது.

ஆக்ஸ்போர்டு பல்கலைக்கழகத்தின் அலெக்ஸாண்ட்ரா மார்டன் ஹேவர்ட் தலைமையிலான ஆராய்ச்சி, தொல்பொருள் பதிவுகளின் மூலம் உலகளாவிய ஆய்வில் ஈடுபட்டது.

இதில் வியக்கத்தக்க நிலையில் பாதுகாக்கப்பட்ட 4,400க்கும் மேற்பட்ட மனித மூளைகளை விஞ்ஞானிகள் அடையாளம் கண்டுள்ளனர்.

ஆனால், அவற்றில் சில 12,000 ஆண்டுகளுக்கு முந்தையவை என்பது தான் குழப்பத்தை ஏற்படுத்தியுள்ளது. ஏனெனில், இது மரணத்திற்குப் பிறகு மூளை விரைவாக மோசமடைகிறது என்ற வழக்கமான நம்பிக்கைக்கு மாறாக உள்ளது.

அதாவது, இந்த கண்டுபிடிப்பானது பிரேத பரிசோதனைக்கு பின் மூளையின் விரைவான சிதைவு பற்றி பரவலாக நிலவும் கருத்தை சவால் செய்கிறது.

அதேபோல் இந்த ஆய்வு, சிதைந்த முதல் உறுப்புகளில் மூளையும் அடங்கும் என்ற அனுமனத்திற்கு முரணாக உள்ளது. இந்த பழங்கால மாதிரிகள் நமது பரிணாம வரலாறு மற்றும் கடந்த கால நோய்கள் பற்றிய விவரங்களை வெளிப்படுத்தும் பெரும் ஆற்றலைக் கொண்டிருப்பதாக வல்லுநர்கள் நம்புகின்றனர்.

இதுகுறித்து ஆய்வு ஆசிரியர்கள் கூறும்போது, ”இங்கு தொகுக்கப்பட்டுள்ள காப்பகம், தற்காலத்திற்கு சுமார் 12,000 ஆண்டுகளுக்கு முந்தைய பண்டைய மூளைகளின் விரிவான, முறையான விசாரணையை நோக்கிய முதல் படியை பிரதிபலிக்கிறது. மேலும், அவை உடலில் வளர்சிதை மாற்ற செயலில் உள்ள உறுப்பு மற்றும் மிகவும் பொதுவாக உள்ள உறுப்புகளாக அவை வழங்கும் மூலக்கூறு மற்றும் உருவவியல் தகவல்களை அதிகரிக்க இது அவசியம். இது பாதுகாக்கப்பட்ட மென்மையான திசுக்கள்” என்கின்றனர்.

அத்துடன், பண்டைய மூளைகள் புதிய மற்றும் தனித்துவமான பேலியோபயாலஜிக்கல் நுண்ணறிவுகளை வழங்கக்கூடும். இது பாரிய நரம்பியல் கோளாறுகள், பண்டைய அறிவாற்றல் மற்றும் நடத்தை, நரம்பு திசுக்களின் பரிணாமம் மற்றும் அவற்றின் செயல்பாடுகளின் வரலாற்றை நன்கு புரிந்துகொள்ள உதவுகிறது என்றும் அவர்கள் தெரிவிக்கின்றனர்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *