வெப்பம் ஏன் உங்களைத் தூக்கமடையச் செய்கிறது!

உடலுக்கு வெப்பம் அவசியம் ஆனால் அதிக வெப்பம் நம் உடலை பல நோய்கள் தாக்க வழிவகுக்கும். வெப்பநிலையினால் உணவு மற்றும் செயல்பாட்டு நிலைகள் முதல் தூக்கம்-விழிப்பு சுழற்சிகள் வரை மனித நடத்தை பாதிக்கிறது. வெப்பமான கோடை நாட்களில், நீங்கள் பகலின் நடுவில் தூங்குவதைக் காணலாம்.

வெப்பம் ஏன் உங்களைத் தூக்கமடையச் செய்கிறது என்பதற்கான 5 காரணங்கள்

உடல் நீரிழப்பு

பொதுவாக வெப்பம்  நம்மை சோர்வடையச் செய்கிறது, இதன் விளைவாக, நிறைய தண்ணீர் மற்றும் எலக்ட்ரோலைட்டுகள் நம் உடலில் இருந்து வெளியேற்றப்படுகின்றன. இதனால், நாம் மிகவும் சோர்வாகவும், மயக்கம் நிறைந்ததாகவும் உணர்கிறோம். மேலும், தண்ணீர் மற்றும் அத்தியாவசிய உப்புகள் இழப்புடன், நம் உடல் நீரிழப்பு நிலைக்கு செல்வதால், இது நம்மை தூங்க வைக்கிறது.

2. குளிர்வித்தல்

அதிக உடல் வெப்பம் காரணமாக, நமது உடல் ஒரு குறைந்தபட்ச அளவிற்கு குளிர்விக்கும் முயற்சியில் விரிவடைகிறது. இதன் மூலம், நம் உடல் சோர்வடைகிறது மற்றும் வழக்கத்தை விட நிறைய தூக்கம் வருகிறது.

3. ஒளி வெளிப்பாடு

வெப்பம் சூரிய ஒளியுடன் தொடர்புடையது, இது தூக்கம் மற்றும் விழிப்பு சுழற்சியை பாதிக்கிறது. சூரிய ஒளியின் தொடர்ச்சியான வெளிப்பாடு நமது ஆற்றல்களை வெளியேற்றுகிறது மற்றும் நம்மை மிகவும் சோர்வாகவும் உணர வைக்கிறது.

4. மூளையில் ஏற்படும் மாற்றம்

நம் சுற்றுசூழலில் உள்ள வெப்பமான தட்பவெப்பநிலையால் நாம் பாதிக்கப்படும் போது நமது மூளை விழித்திருப்பதை உணர வைக்கிறது. மேலும், எந்த ஒரு குளிர் சூழலிலும் நாம் நுழையும் போது, ​​அனைத்து சோர்வும் நம் உடலைத் தாக்கி நம்மை மேலும் சோர்வாக ஆக்குகிறது.

5. இரசாயன மாற்றங்கள்

வெப்பம் மற்றும் சூரியன் நீரிழப்புக்கு முக்கிய காரணியாக இருப்பதால், அவை நம் உடலில் தொடர்ச்சியான இரசாயன மாற்றங்களைக் கொண்டு வருகின்றன. தொடர்ச்சியான இரசாயன மாற்றங்களால், நம் உடல் சோர்வுக்கு ஆளாகி உறக்கம் வருகிறது.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *