மஹிந்த ராஜபக்ச தஞ்சம் புகுந்துள்ள இலங்கையில் பிரசித்தி பெற்ற சோர்பர் தீவு!

தற்போது மஹிந்த தஞ்சம் புகுந்துள்ள இலங்கையிலேயே பிரசித்தி பெற்ற எல்லோராலும் உச்சரிக்கப்பட்ட இடம் #திருகோணமலையில் சோர்பர் ஐலேண்ட்

திருகோணமலையின் இயற்கை துறைமுகத்தில் அமைந்துள்ள சோபர் தீவு ஒரு பிரபலமான சுற்றுலாத் தலமாகும்.

மறைந்த இளம் பிரிட்டிஷ் லெப்டினன்ட் எஸ்.  சோபரின் நினைவாக அந்த தீவுக்கு “சோபர்” என்று பெயரிடப்பட்டது.

திருகோணமலை ஜெட்டியை விட்டு சுமார் ஒரு மணி நேரம் கழித்து சோபர் தீவு அமைந்துள்ளது.  கடல் மட்டத்திலிருந்து சுமார் 200 மீட்டர் உயரத்தில் உள்ள 175 ஏக்கர் தீவு, “Isle du Solite” என்ற வார்த்தையின் பிரெஞ்சு அர்த்தத்தில் “சூரியனின் தீவு” என்று மறுபெயரிடப்பட்டது.

ஒரு காலத்தில் தொழுநோயாளிகளுக்கான தீவாகப் பயன்படுத்தப்பட்டது, இப்போது அது கடற்படை சொகுசு விடுதிகள் அமைக்கப்பட்டு சுற்றுலா தளமாக பயன்படுத்தப்படுகிறது.  இந்த தீவை நீங்கள் ஒருமுறை பார்க்க முடிந்தால், அங்குள்ள தனிமை பற்றிய ஒரு உணர்வை நீங்கள் பெற முடியும்.

இது ஒரு சுற்றுலா அம்சம் மட்டுமல்ல, காணாமல் போன சகாப்தத்தின் நினைவுச்சின்னங்கள் மிகவும் எதிர்பார்க்கப்பட்ட இடமாக அவை சுட்டிக்காட்டுகின்றன.  பிரெஞ்சு கல்லறைகள், இரண்டாம் உலகப் போர் துப்பாக்கி இடங்கள், நிலத்தடி வெடிமருந்து கிடங்குகள் மற்றும் பிரிட்டிஷ் ஆக்கிரமிப்பின் பல சின்னங்கள் உள்ளன.

இவ்வளவு பிரசித்தி பெற்ற சோபர் ஐலேண்டில் தான் தற்போது முன்னாள் பிரதமர் மஹிந்த ராஜபக்ஷ பாதுகாப்பு தேடி தஞ்சம் புகுந்துள்ளார்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *