சுங்கச்சாவடியில் குவிந்து கிடக்கும் பெருமதியான தொலைபேசிகள்

 

போலியான தகவல்களை சமர்ப்பித்து இலங்கைக்கு கடத்திச் செல்லப்பட்ட நிலையில் சுங்க பிரிவினரால் கைப்பற்றப்பட்ட பல இலட்சம் ரூபா பெறுமதியான கையடக்க தொலைபேசிகள் சுங்கச்சாவடியில் குவிக்கப்பட்டுள்ளதாக தெரியவந்துள்ளது.

உலகின் பிரபல நிறுவனங்களால் தயாரிக்கப்பட்டுள்ள கையடக்க தொலைபேசிகள் இவ்வாறு கைப்பற்றப்பட்டு பறிமுதல் செய்யப்பட்டுள்ளதாக சுங்கத்துறை தெரிவித்துள்ளது.

சில கையடக்கத் தொலைபேசிகளின் பெறுமதி ஐந்து இலட்சம் ரூபா அல்லது அதற்கும் அதிகமாகும் எனவும் தெரியவந்துள்ளது.

கைப்பற்றப்பட்ட கையடக்கத் தொலைபேசிகளை சந்தைக்கு விடுவிப்பதற்கு வாய்ப்புள்ள போதிலும், தொலைத்தொடர்பு ஒழுங்குமுறை ஆணைக்குழுவின் அனுமதி கிடைக்காத காரணத்தினால், சுங்கச்சாவடிகளில் கையடக்கத் தொலைபேசிகள் அழிக்கப்படுவதாக சுங்கச் சிரேஷ்ட அதிகாரி ஒருவர் தெரிவித்தார்.

இது தொடர்பாக தொலைத்தொடர்பு ஒழுங்குமுறை ஆணையத்தின் மூத்த அதிகாரி ஒருவர் கூறுகையில், சில சமயங்களில் கைத்தொலைபேசிகளை கடத்துபவர்களுக்கு அபராதம் விதித்து மீளத் தருமாறு சுங்கத்துறை கோருவதாகவும், இதுபோன்ற செயல்களுக்கு தொலைத்தொடர்பு ஒழுங்குமுறை ஆணையம் துணைபோகாது என்றும் தெரிவித்தார்.

கைப்பற்றப்பட்ட தொலைபேசிகள் குறித்த திறந்த டெண்டர்களுக்கு தொலைத்தொடர்பு ஒழுங்குமுறை ஆணையத்தின் அனுமதி வழங்கப்படும் என்றும் மூத்த அதிகாரி கூறினார்.

ஆனால் தொலைத்தொடர்பு ஒழுங்குமுறை ஆணைக்குழுவின் அறிக்கையை நிராகரிப்பதாகவும், ஆணைக்குழு முறையான அனுமதி வழங்கினால் இந்த கையடக்க தொலைபேசி டெண்டரை சந்தையில் சமர்ப்பித்து நாட்டுக்கு பெருமளவு வருமானம் ஈட்ட முடியும் எனவும் சுங்கத்துறை தெரிவித்துள்ளது.

கையடக்கத் தொலைபேசிகளை கடத்துபவர்களுக்கு கடும் அபராதம் விதிக்கப்பட்ட பின்னர், இறக்குமதியாளர்களுக்கு பொருட்களை மீள ஒப்படைக்குமாறு உத்தரவிடப்படும் என்றும் சுங்கம் தெரிவித்துள்ளது.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *