காதலியை பார்ப்பதற்காக 4 மாதங்கள் சைக்கிளில் பயணம் செய்த ஓவியர்!

ஓவியர் தனது காதலியைப் பார்ப்பதற்காக இந்தியாவிலிருந்து ஐரோப்பாவுக்கு சைக்கிளில் நான்கு மாதங்கள் பயணம் செய்கிறார்.

அப்போது பல்வேறு இதழ்களும் இவரது ஓவியங்களைப் பாராட்டின. அவரை அறிந்த சார்லட் வான் ஷெட்வின் (அப்போது வயது 19) என்ற இளம் ஸ்வீடிஷ் பெண், துருக்கி, ஈரான், ஆப்கானிஸ்தான் மற்றும் பாகிஸ்தான் வழியாக ஐரோப்பா வழியாக பயணம் செய்து, மகாநந்தியாவை சந்திக்க 22 நாட்கள் பயணம் செய்தார்.

அப்போது இந்தியாவின் ஜனாதிபதியாக (பொறுப்பு) இருந்த திரு.பி.டி. ஜாட் உள்ளிட்ட அரசியல்வாதிகளின் உருவப்படங்களையும் மகாநந்தியா வரைந்தார். மஹாநந்தியா சார்லோட்டின் அழகை ரசிக்கிறார். சார்லோட் அவரது அப்பாவித்தனத்தால் கவரப்படுகிறார்.

மகாநந்தியா இதைப் பற்றிக் கூறும்போது, ​​அவள்தான் எனக்கானவள் என்று எனக்குள் ஒரு குரல் கேட்டது. நாங்கள் சந்தித்த முதல் முதல், நாங்கள் ஒருவரையொருவர் காந்தங்கள் போல இழுத்துச் சென்றோம். இது முதல் பார்வையில் காதல் என்று அவர் கூறுகிறார்.

இருவரும் விரைவில் திருமணம் செய்து கொள்வதாக உறுதியளித்தனர். ஆனால் சார்லோட் ஸ்வீடனுக்குத் திரும்ப வேண்டியிருந்தது. துரதிர்ஷ்டவசமாக மகாநந்தியாவால் அவருடன் செல்ல முடியவில்லை. இருவரும் கடந்த ஒரு வருடமாக கடிதங்கள் மூலம் தொடர்பில் இருந்துள்ளனர்.

இதற்குப் பிறகு, 1977 இல், மகாநந்தியா ஒரு பெரிய முடிவை எடுத்தார். தனக்குச் சொந்தமான அனைத்தையும் விற்று சைக்கிள் வாங்கினான். அதன் பிறகு, நான் இந்தியாவில் இருந்து ஸ்வீடன் சென்றேன்.

அவர் ஓவியம் வரைவதில் திறமை பெற்றவர். வழி நெடுகிலும் மனிதர்களின் படங்களை வரைந்தார். சிலர் எனக்கு உதவியாக பணம் கொடுத்தனர். சிலர் உணவு மற்றும் தங்குமிடம் வழங்கினர். காதல் பிரபஞ்சத்தின் மொழி என்று நான் நம்புகிறேன். அதை மக்கள் புரிந்து கொள்கிறார்கள் என்கிறார் மகாநந்தியா.

4 மாதங்கள், 3 வாரங்கள் கழித்து, தினமும் 70 கி.மீ. காதலியுடன் நெருங்கி பழகுவதற்காக பைக்கை தள்ளியுள்ளார். ஆனால் பிரச்சனை அங்கு முடிவடையவில்லை.

அப்போதிருந்து, அவர் சார்லோட்டின் பெற்றோரை ஸ்வீடனில் திருமணம் செய்து வைக்க போராடினார். அவர் தற்போது தனது மனைவி சார்லோட் மற்றும் அவர்களது இரண்டு குழந்தைகளுடன் ஸ்வீடனில் வசிக்கிறார்.

காதலியின் கையைப் பிடிக்க இருந்ததையெல்லாம் விற்று, சைக்கிள் வாங்கி, ஸ்வீடனை அடையும் உறுதியுடன் மாதக்கணக்கில் சைக்கிளில் பயணித்து காதலுக்கு உதாரணமாக வாழ்ந்து வருகிறார் மகாநந்தியா.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *