விடைபெறுகிறது இன்டர்நெட் எக்ஸ்ப்ளோரர்!

பிரௌஸ்ர்களின் முன்னோடி” என்று அழைக்கப்படும் இன்டர்நெட் எக்ஸ்புளோரர் முதல் பிரியாவிடை அளிக்கிறது.

மைக்ரோசாப்ட் நிறுவனம் இறுதியாக இன்டர்நெட் எக்ஸ்புளோரர் ஐ விண்டோஸ் பிசிக்களுக்கு ‘மீளமுடியாத புதுப்பித்தலுடன் இன்று நீக்குகிறது.

இது பயனர்களை நிரந்தரமாக மைக்ரோசாப்ட் எட்ஜ்(Edge) உலாவிக்கு மாற்றும்.இன்டர்நெட் எக்ஸ்புளோரரை செயலிழக்கச் செய்யும் புதுப்பிப்பு “மிகச் சிறந்த பயனர் அனுபவத்தை வழங்குவதோடு, நிறுவனங்கள் தங்கள் கடைசியாக மீதமுள்ள இன்டர்நெட் எக்ஸ்ப்ளோரர்பயனர்களை மைக்ரோசாஃப்ட் எட்ஜுக்கு மாற்ற உதவும்” என்று மைக்ரோசாப்ட் கூறியது.

இன்டர்நெட் எக்ஸ்புளோரர் 1995 இல் மைக்ரோசாப்ட் நிறுவனத்தால் முதன்முதலில் அறிமுகப்படுத்தப்பட்டது, மேலும் இணையதளங்களை அணுகுவதற்கு உலகில் அதிகம் பயன்படுத்தப்படும் கருவிகளில் ஒன்றாக மாறியது.

தீம்களை மாற்றும் திறன் போன்ற பிற உலாவிகளில் உள்ள பிரபலமான அம்சங்கள் இல்லாததால் இது அடிக்கடி விமர்சிக்கப்பட்டது.மைக்ரோசாப்ட் முன்னிருப்பாக விண்டோஸ் பயனர்கள் மீது உலாவியை கட்டாயப்படுத்தியதற்காக விமர்சிக்கப்பட்டது, மேலும் கூறப்படும் போட்டி-எதிர்ப்பு நடைமுறைகள் மீது சட்ட நடவடிக்கைகளையும் எதிர்கொண்டது.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *