இந்தியாவில் இருந்து சுற்றுலா பயணிளை அழைத்துவர நடவடிக்கை!

இந்திய சுற்றுலாப் பயணிகளுக்காக அடுத்த வாரத்திலிருந்து நாட்டை மீண்டும் திறக்க இலங்கை முடிவு செய்துள்ளதாகவும் சுற்றுலா தொழில்துறையை புத்துயிர் பெறுவதற்கு பல்வேறு நடவடிக்கைகள் எடுக்கப்பட்டு வருவதாகவும் அமைச்சகத்தின் மூத்த அதிகாரி ஒருவர் Sunday times பத்திரிகைக்கு தெரிவித்தார்

அதன்படி, மூன்று நட்சத்திர அல்லது அதற்கு மேல் பதிவுசெய்யப்பட்ட ஹொட்டல்களில் தங்குவதற்கு ஒப்புக்கொள்ளும் இந்திய சுற்றுலாப் பயணிகள் இலங்கைக்கு வரமுடியும்,

ஜனாதிபதி கோட்டபய ராஜபக்ஷ மற்றும் நிதியமைச்சர் பசில் ராஜபக்ஷவை சந்தித்த பின்னர் இந்த முடிவு எடுக்கப்பட்டது.

சுற்றுலா பயணிகளை அழைத்துவர ஸ்ரீலங்கன் ஏயார்லைன்ஸ் நிறுவனத்துக்கு தகவல் தெரிவிக்க முடிவு செய்யப்பட்டது. அத்துடன் பிற சர்வதேச விமான நிறுவனங்கள் இந்தியாவில் இருந்து சுற்றுலாப் பயணிகளை அழைத்துவர தொடங்கும்.

இந்தியா ஒரு நாளைக்கு சுமார் 25,000 கொவிட் -19 தொற்று பதிவாகிறது எனினும் அது கொவிட் சரிவைக் காட்டுகிறது.

இதற்கிடையில், ஆகஸ்ட் 30 வரை நாடு 10 நாள் ஊரடங்கு உத்தரவின் கீழ் இருந்தாலும். அடுத்த வாரம் வரும் வெளிநாட்டு சுற்றுலா பயணிகளுக்கு பொது பூங்காக்கள் மற்றும் கலாச்சார தளங்களை பார்வையிட அனுமதிக்கப்படுவார்கள்,

அதன்படி வனவிலங்கு பூங்காக்கள், விலங்கியல் மற்றும் தாவரவியல் பூங்காக்கள் மற்றும் மத்திய கலாச்சார நிதியத்தால் நிர்வகிக்கப்படும் பாரம்பரிய தளங்கள், வரும் நாட்களில் சுற்றுலாப் பயணிகளின் வருகையை எளிதாக்க அறிவுறுத்தப்பட்டுள்ளது.

சுற்றுலாத்துறை புத்துயிர் பெறுவதை உறுதி செய்ய ஜனாதிபதி அறிவுறுத்தியதாக அமைச்சக அதிகாரி கூறினார்.

ஜனாதிபதி கோட்டபாய ராஜபக்ஷ வெள்ளிக்கிழமை நாட்டு மக்களுக்கு உரையாற்றுகையில், 4.5 பில்லியன் அமெரிக்க டொலருக்கும் அதிகமான வருமானத்தை ஈட்டிய மற்றும் சுமார் 3 மில்லியன் மக்களுக்கு வாழ்வாதாரத்தை வழங்கிய சுற்றுலாத் தொழில் நூறாயிரக்கணக்கான வேலைகளை இழந்து முற்றிலும் சரிந்துவிட்டது என்றார்.

“சரிந்த சுற்றுலாத் துறையை மீண்டும் கட்டியெழுப்ப நாங்கள் பெரும் முயற்சிகளை எடுத்து வருகிறோம். இந்த நேரத்தில், கிட்டத்தட்ட 200 சுற்றுலாப் பயணிகள் தினசரி நாட்டிற்குள் நுழைகிறார்கள். நாங்கள் நாட்டை மூடினால், ஆரம்பத்தில் இருந்தே சுற்றுலாப் பயணிகளை ஈர்க்க நாங்கள் மீண்டும் தொடங்க வேண்டும், ”என்று அவர் கூறியிருந்தார்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *