தங்கச் சுரங்கமாக மாறப்போகும் சவுதி அரேபியா.,புதிய தங்க இருப்புகள் கண்டுபிடிப்பு

சவுதி அரேபியாவில் தற்போதுள்ள தங்கச் சுரங்கங்களை ஒட்டி கணிசமான தங்கப் படிவுகள் இருப்பது கண்டுபிடிக்கப்பட்டுள்ளது.

Makkah பகுதியில் உள்ள Mansourah மற்றும் Massarah தங்கச் சுரங்கங்களுக்கு அருகில் புதிய தங்கப் படிவுகள் கண்டுபிடிக்கப்பட்டன. சவுதி சுரங்க நிறுவனமான Saudi Arabian Mining Company (Ma’aden) இதனை தெரிவித்துள்ளது.

2022-ல் தொடங்கப்பட்ட ஆய்வுத் திட்டத்தில் இதுவே முதல் கண்டுபிடிப்பு என்று தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது. தற்போது, ​​நிறுவனம் இரண்டு சுரங்கங்களையும் சுற்றி ஆய்வு செய்து வருகிறது.

Saudi Arabia discovers new gold reserves in Makkah region, new gold reserves in Saudi Arabia, Saudi Arabia Gold Belt, Saudi Arabian Mining Company, உலகின் பாரிய தங்கச் சுரங்கமாக மாறப்போகும் சவுதி அரேபியா., புதிய தங்க இருப்புகள் கண்டுபிடிப்பு

எடுக்கப்பட்ட மாதிரிகள், மன்சூரா மஸ்ஸராவிலிருந்து 400 மீட்டர் தொலைவில் உள்ள இரண்டு சீரற்ற துளையிடும் தளங்களில் டன் ஒன்றுக்கு 10.4 கிராம் (g/t) தங்கம் மற்றும் 20.6 g/t தங்கம் என்ற உயர்தர தங்க வைப்புத் தொகைகள் இருப்பதைக் குறிக்கிறது.

Ma’aden நிறுவனம் Mansourah மற்றும் Massarah சுரங்கங்களுக்கு தெற்கே 100 கிமீ தொலைவிலும் Al-Uruqகிற்கு தெற்கே ஒன்றுக்கும் மேற்பட்ட இடங்களிலும் ஆய்வு செய்துள்ளது. இந்த தங்கப் படிவுகள் 125 கிலோமீற்றர் நீளமாக காணப்படுகின்றது.

Saudi Arabia discovers new gold reserves in Makkah region, new gold reserves in Saudi Arabia, Saudi Arabia Gold Belt, Saudi Arabian Mining Company, உலகின் பாரிய தங்கச் சுரங்கமாக மாறப்போகும் சவுதி அரேபியா., புதிய தங்க இருப்புகள் கண்டுபிடிப்பு

சவூதி அரேபியாவின் முக்கிய தங்கச் சுரங்கங்களான Mansourah மற்றும் Massarah ஆண்டுக்கு இரண்டரை மில்லியன் அவுன்ஸ் (250,000 ounces) உற்பத்தித் திறன் கொண்டவை. மக்கா பகுதியின் Al Khumrah கவர்னரேட்டில் ஜித்தா நகருக்கு கிழக்கே 460 கி.மீ தொலைவில் இந்த சுரங்கங்கள் அமைந்துள்ளன.

நல்ல பரப்பளவிலும் ஆழத்திலும் தங்கம் தேங்கி இருப்பதாக நிறுவனம் கூறியது. மேலும் இந்த சுரங்கம் மூலம் சுரங்கத்தின் ஆயுளை நீட்டிக்க நிறுவனம் நம்புகிறது. இது சவுதி அரேபியாவின் பொருளாதாரத்திலும் எதிரொலிக்கும் என்று தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *