குவைத்தில் திருமணமாகாத புலம்பெயர்ந்த இளைஞர்களை பாதிக்கும் புதிய சட்டம்!

குவைத்தில் பூர்வீகக் குடியிருப்புப் பகுதிகளில் வசிக்கும் திருமணமாகாத புலம்பெயர்ந்த இளைஞர்கள் ஒரு புதிய வீட்டுவசதி சட்டத்தால் பெரும் பின்னடைவைச் சந்திக்கின்றனர்.

ஒரு சட்டம் குடியுரிமை இல்லாத திருமணமாகாத புலம்பெயர்ந்த இளைஞர்கள் குடும்ப குடியிருப்பு மற்றும் தனியார் குடியிருப்பு பகுதிகளில் வசிப்பதை தடை செய்கிறது. அப்படிப்பட்டவர்கள் மீது கடும் நடவடிக்கை எடுக்க முடிவு செய்யப்பட்டுள்ளது.

இந்த வீட்டுவசதி சட்டம் தொடர்பான முன்மொழிவு அமைச்சரவையின் ஒப்புதலுக்காக சமர்ப்பிக்கப்பட்டுள்ளது. மாநகர விவகார அமைச்சர் ஃபஹத் அல் ஷுலா, அமைச்சரவை ஒப்புதலுக்காக வரைவு சட்டத்தை சமர்ப்பித்தார். முன்னதாக, இந்த சட்டத்திற்கு ஃபத்வா மற்றும் சட்டத் துறை ஒப்புதல் அளித்தது.

Kuwait, Kuwait strict housing regulations, Kuwait new resisential rule, Kuwait strict housing rules, Kuwait housing rules for expat bachelors

இந்தச் சட்டம் அமுலுக்கு வருவதன் மூலம், குவைத்தில் உள்ள அனைத்து பூர்வீக குடியிருப்புப் பகுதிகளையும் தங்கள் குடும்பத்திற்கு வெளியே வசிக்கும் வெளிநாட்டினர் காலி செய்ய வேண்டும். சட்டத்தை மீறுபவர்களுக்கு குறைந்தபட்சம் 1000 தினார் முதல் 5000 தினார் வரை அபராதம் விதிக்கப்படும்.

இந்த குடியுரிமைத் தடையானது, வேலை வாய்ப்புகளை சுதேசிமயமாக்குவதால் பின்னடைவைச் சந்தித்த புலம்பெயர்ந்த சமூகத்தின் மீதும் எதிர்மறையான தாக்கத்தை ஏற்படுத்தும்.

 

அதேநேரம், ஒரே விசாவில் ஆறு வளைகுடா நாடுகளுக்கு வருபவர்களை அனுமதிக்கும் ஒருங்கிணைந்த சுற்றுலா விசா விரைவில் நடைமுறைக்கு வரும் என்று தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது. இந்த புதிய முடிவு அடுத்த ஆண்டு தொடக்கத்தில் அமுலுக்கு வரலாம்.

முன்னதாக, ஜி.சி.சி நாடுகளின் சுற்றுலா அமைச்சர்களின் கூட்டம் இந்த திட்டத்திற்கு ஒருமனதாக ஒப்புதல் அளித்தது. இதன் மூலம் சவுதி அரேபியா, ஐக்கிய அரபு அமீரகம், குவைத், கத்தார், பஹ்ரைன் மற்றும் ஓமன் ஆகிய நாடுகளுக்கு ஒரே விசாவில் செல்லலாம். இந்த வசதி விரைவில் அமலுக்கு வரும்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *