எதிர்காலத்தில் காசாவில் ஹமாஸின் ஆட்சி இருக்காது : அமெரிக்காவின் திட்டம் அம்பலம்

இஸ்ரேலுடனான போர் முடிவடைந்த பின்னர், காசா பகுதியின் எதிர்கால நிர்வாகத்தில் ஈரானுக்கு ஆதரவான பாலஸ்தீன பயங்கரவாதக் குழுவான ஹமாஸ் ஈடுபட முடியும் என்று அமெரிக்கா நம்பவில்லை என்று வெள்ளை மாளிகை புதன்கிழமை தெரிவித்துள்ளது.

அதிபர் ஜோ பைடன் மின்னசோட்டாவுக்குச் சென்றபோது செய்தியாளர்களிடம் பேசிய வெள்ளை மாளிகையின் தேசிய பாதுகாப்பு செய்தித் தொடர்பாளர் ஜோன் கிர்பி, ஹமாஸால் நடத்தப்படும் காசாவுக்கு வெளியேயான காசா குடிமக்களின் நிரந்தர குடியேற்றத்தை அமெரிக்கா ஆதரிக்கவில்லை என்றும் குறிப்பிட்டார்.

இஸ்ரேல்-ஹமாஸ் போரில் காஸாவில் பொதுமக்களின் இறப்பு எண்ணிக்கை அதிகரித்து வருவதால், கிர்பி, வோஷிங்டன் இப்போது ஒரு பொதுவான போர்நிறுத்தத்திற்கான நேரம் இதுவல்ல என்று நம்பவில்லை, ஆனால் விரோதங்களில் மனிதாபிமான இடைநிறுத்தங்கள் அவசியம் என்று தெரிவித்தார் .

எதிர்காலத்தில் காசாவில் ஹமாஸின் ஆட்சி இருக்காது : அமெரிக்காவின் திட்டம் அம்பலம் | Us Believes Hamas Cannot Govern Gaza In The Future

அமெரிக்காவும் அதன் நட்பு நாடுகளும் கூட்டாளிகளும் போருக்குப் பிந்தைய காஸாவிற்கான விருப்பங்களைப் பற்றி விவாதிக்கையில், ஒக்டோபர் 7 அன்று தெற்கு இஸ்ரேலில் 1,400 பேரைக் கொன்றதை அடுத்து ஹமாஸ் பொறுப்பில் இருப்பது சிக்கலாக இருக்கும் என்று கிர்பி கூறினார்.

“காசாவில் ஹமாஸ் ஆட்சியின் எதிர்காலமாக இருக்க முடியாது என்று நாங்கள் நம்புகிறோம். அவர்களால் முடியாது” என்று அவர் குறிப்பிட்டார்.

எதிர்காலத்தில் காசாவில் ஹமாஸின் ஆட்சி இருக்காது : அமெரிக்காவின் திட்டம் அம்பலம் | Us Believes Hamas Cannot Govern Gaza In The Future

“மோதலுக்குப் பிறகு என்ன நடைபெறும், எங்களிடம் இன்னும் எல்லா பதில்களும் இல்லை, ஆனால் காசாவில் ஆட்சி எப்படி இருக்க வேண்டும் மற்றும் எப்படி இருக்க முடியாது என்பதை ஆராய பிராந்தியத்தில் உள்ள எங்கள் கூட்டாளர்களுடன் நாங்கள் பணியாற்றி வருகிறோம்.”என்றார்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *