இந்தியாவில் உள்ள சில மர்மமான கோவில்கள்!

இந்தியாவில் உள்ள சில மர்மமான கோவில்கள் பற்றி உங்களுக்கு தெரியுமா?

01. மீனாட்சி அம்மன் கோவில் 

PHOTOS

மதுரையின் மையப்பகுதியில் 14 ஏக்கர் பரப்பளவைக் கொண்ட மீனாட்சி அம்மன் கோவிலில் ஒரு மர்மமான கோவிலாகும். கோவில் வளாகத்திற்குள் நுழைந்தவுடன் தெய்வீக இருப்பை உணர்வீர்கள். இந்தியாவின் மிகவும் பேசப்படும் மர்மமான கோவில்களில் ஒன்றாக கருதப்படும் இந்த ஆலயம் வரலாற்று மற்றும் புராண முக்கியத்துவம் வாய்ந்தது. 

02. காமாக்யா தேவி கோயில் 

PHOTOS

கவுகாத்தியில் உள்ள காமாக்யா தேவி கோயில் இந்தியாவில் உள்ள ஒரு மர்மமான கோயிலாகும். நிலாச்சல் மலையின் மேல் அமைந்துள்ள இக்கோயில் நூற்றாண்டு பழமையானது மற்றும் இந்தியாவில் உள்ள புகழ்பெற்ற 51 சக்தி பீடங்களில் ஒன்றாகும். 

03. வெங்கடேஸ்வரா கோவில்

PHOTOS

ஆந்திரப் பிரதேசத்தின் திருப்பதி பகுதியில் உள்ள இந்த மர்மக் கோவிலின் அழகை வார்த்தைகளால் விளக்க முடியாது.வெங்கடேஸ்வரா கோவிலின் மிகவும் புதிரான உண்மை என்னவென்றால், பக்தர்கள் தங்கள் காதுகளை தெய்வத்தின் பின்புறத்தில் கவனமாக வைப்பதன் மூலம் கடல் அலைகள் மோதுவதைக் கேட்க முடியும் என கூறுகின்றனர்.

04. மெஹந்திபூர் பாலாஜி கோவில் 

PHOTOS

கோவிலில் ஆண்கள் மற்றும் பெண்களின் அலறல் சத்தம் கேட்பதை கற்பனை செய்து பாருங்கள். மெஹந்திபூர் பாலாஜி இந்தியாவின் நன்கு அறியப்பட்ட மர்மமான கோயில்களில் ஒன்றாகும், மேலும் இது ராஜஸ்தானில் அமைந்துள்ளது. 

05. பத்மநாபசுவாமி கோயில்  

PHOTOS

திருவனந்தபுரம் கேரளாவின் தலைநகரம் ஆகும், இங்கு பத்மநாபசுவாமி கோயில் உள்ளது.பத்மநாபா கோயில் கிபி 8ஆம் நூற்றாண்டைச் சேர்ந்தது என வரலாற்று நிபுணர்கள் கண்டறிந்துள்ளனர்.இந்த மர்மமான கோவில், தரிசிக்கும் அனைத்து பக்தர்களின் விருப்பங்களையும் நிறைவேற்றும் வல்லமை வாய்ந்தது என கூறுகின்றனர்.

06. வீரபத்ரர் கோவில் 

PHOTOS

70 தூண்களில் ஒரு தூண் மட்டும் தொங்கும் மர்மம் நிறைந்த புகழ் பெற்ற கோவிலாக வீரபத்ரர் கோவில் திகழ்கிறது.இந்த கோவில் ஆந்திரப் பிரதேசத்தின் லெபக்ஷி மாவட்டத்தில் உள்ளது. அதன் வரலாறு 16 ஆம் நூற்றாண்டைச் சேர்ந்தது ஆகும்.

07. லிங்கராஜா கோயில்  

PHOTOS

இந்து பக்தர்களால் போற்றப்படும் லிங்கராஜா கோயில், சிவபெருமானுக்கு அர்ப்பணிக்கப்பட்ட 54 மீட்டர் கோயில் கொண்ட புவனேஸ்வராவின் மிகப்பெரிய கோயிலாகும். இந்தியாவில் உள்ள இந்த மர்மமான கோவில் 1090 முதல் 1104 ஊ.நு க்கு முந்தையது மற்றும் ஜெய்ப்பூர் ராஜா ஜஜாதி கேஷாரி தனது வம்சத்தை புவனேஷ்வர் நகரத்திற்கு மாற்றியபோது கட்டப்பட்டதாக கருதப்படுகிறது. 

08. அனந்தபத்மநாப ஏரி கோயில்  

PHOTOS

ஏரியின் நடுவில் அமைந்துள்ள அனந்தபத்மநாப ஏரி கோயில் உண்மையில் இந்தியாவின் மர்மமான கோயிலாகும். கோயிலின் மர்மமான விஷயம் என்னவென்றால்,உலகின் மிகக் கொடூரமான இறைச்சி உண்ணும் உயிரினமான முதலை, சமைத்த அரிசி மற்றும் வெல்லம் உள்ளிட்ட கோயில் பிரசாதத்தை மட்டுமே உண்ணும். 

09. கைலாசா கோயில்  

PHOTOS

கைலாசா கோயில் 16 ஆம் நூற்றாண்டு எல்லோரா குகைகளில் பாறைகளால் வெட்டப்பட்ட மிகப்பெரிய இந்துக் கோயிலாகும். கைலாச கோவிலின் அமைப்பு ஒற்றைக்கல், அதாவது இந்த குகைக்கோயில் ஒரே பாறையில் கட்டப்பட்டுள்ளது.மேலும் இது ஒரு மர்மமான கோயில் என்று பலர் நம்புகிறார்கள். 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *