30,000 பேர் வசிக்கும் 36 மாடிகளை கொண்ட பிரம்மாண்ட குடியிருப்பு!

 

சீனாவில் உள்ள கட்டிடங்கள் குறித்த தகவல்கள் சமூக வலைதளங்களில் பரபரப்பாக பேசப்பட்டு வருகிறது. 36 மாடிகளைக் கொண்ட இந்தக் கட்டிடத்தில் 30,000க்கும் மேற்பட்ட மக்கள் வசிக்கின்றனர். இந்த கட்டிடம் ஒரு நகரம் போல் தெரிகிறது. உலகில் மக்களின் கவனத்தை ஈர்க்கும் பல விஷயங்கள் உள்ளன. குறிப்பாக ஈர்க்கக்கூடிய பல கட்டிடங்கள் கட்டப்பட்டுள்ளன. அதன் கவர்ச்சிகரமான வடிவமைப்பிற்காக அனைவராலும் ஆதரிக்கப்படுகிறது.

சீனர்கள் விசித்திரமான கட்டமைப்புகளை உருவாக்குவதில் வல்லுநர்கள். சீனாவில் இதுபோன்ற பல அற்புதமான கட்டிடங்கள் உள்ளன. 10 ஆண்டுகளுக்கு முன்பு சீனாவில் அப்படி ஒரு பெரிய கட்டிடம் கட்டப்பட்டது. இந்த கட்டிடத்தில் தற்போது 30,000 பேர் வசிக்கின்றனர். இந்த கட்டிடத்தில் ஏராளமான மக்கள் வசிக்கும் கட்டிடத்திற்குள் தேவையான அனைத்து வசதிகளும் இருப்பதைக் கண்டு அனைவரும் ஆச்சரியப்படுகிறார்கள்.

சீனாவின் ஹாங்சோவில் உள்ள கியான்ஜியாங் செஞ்சுரி சிட்டியில் கட்டப்பட்ட ரீஜண்ட் இன்டர்நேஷனல் அபார்ட்மென்ட் குடியிருப்பு. எஸ் வடிவிலான இந்தக் கட்டிடத்தில் மொத்தம் 30,000 பேர் வசிக்கின்றனர். இந்த கிராமம் ஒரு நகரம் போன்றது. 36 மாடி கட்டிடம் 2013 இல் திறக்கப்பட்டது. அப்போது அங்கு 20,000 பேர் வசித்து வந்தனர். பத்து ஆண்டுகளுக்குப் பிறகு, இங்கு வசிப்பவர்களின் எண்ணிக்கை 30,000 ஐ எட்டியுள்ளது.

இந்த அபார்ட்மெண்ட் ஒரு காலத்தில் ஹோட்டலாக இருந்தது. ஆனால், தற்போது அடுக்குமாடி குடியிருப்புகளாக மாற்றப்பட்டுள்ளது. கட்டிடத்தின் உயரம் 206 மீட்டர். மேலும் இது 36 மாடிகளைக் கொண்டுள்ளது. பல்வேறு வகையான வசதிகள் உள்ளன. இந்த கட்டிடத்தில் ஒரு பெரிய சாப்பாட்டு அறை உள்ளது. நீச்சல் குளம், முடிதிருத்தும் கடை, சலூன், பல்பொருள் அங்காடி மற்றும் இணைய மையம் ஆகியவையும் உள்ளன. இந்த கட்டிடத்தில் வசிப்பவர்கள் எதற்கும் வெளியே செல்ல வேண்டியதில்லை. இந்தக் கட்டிடத்திலேயே எல்லாமே கிடைக்கும்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *