அதிக அளவில் தண்ணீரை பருக அறிவுறுத்தல்!

தற்போதைய வெப்பமான காலநிலையின் போது நீர்ப்போக்குதலைத் தடுக்க போதிய கனிமங்களுடன் கூடிய திரவங்களை அதிகளவில் உட்கொள்ளுமாறு பொதுமக்களுக்கு லேடி ரிட்ஜ்வே மருத்துவமனை (LRH) ஆலோசகர் மற்றும் குழந்தை மருத்துவரான வைத்தியர் தீபால் பெரேரா அறிவுறுத்தியுள்ளார்.

குழந்தைகளுக்கு அதிக அளவில் தண்ணீர் வழங்க வேண்டும். நெற் செய்கை , வீதி அமைத்தல், பாடசாலை மாணவர்கள் விளையாட்டு மைதானங்களில் விளையாடுதல், படைகளால் நடத்தப்படும் பயிற்சி அமர்வுகள், விளையாட்டுப் போட்டிகள் மற்றும் புத்தாண்டு விளையாட்டு அமைப்பாளர்கள் மற்றும் பங்கேற்பாளர்கள் போன்றவற்றில் மக்கள் ஈடுபடும்போது அதிகப்படியான நீரை பருக வேண்டும் எனவும் அவர் தெரிவித்துள்ளார் .

“போதுமான திரவங்கள் மற்றும் தாதுக்களை எடுத்துக் கொள்ளத் தவறினால் சோர்வு, தலைவலி, அயர்வு, வாந்தி, உடல் வலி, தூக்கமின்மை, அதிகரித்த தூக்கம் மற்றும் பசியின்மை போன்ற முக்கியமான உடல்நலச் சிக்கல்களுக்கு வழிவகுக்கும்” என்றும் அவர் குறிப்பிட்டுள்ளார்.

காலை 11.00 மணி முதல் மாலை 3.00 மணி வரை கடும் வெப்பம் நிலவுகிறது. இந்த காலகட்டத்தில் மக்கள் போதுமான ஓய்வு எடுக்க வேண்டும்.

மக்கள் இயற்கையான திரவங்களான தேங்காய் நீர் மற்றும் ஆரஞ்சு சிறிதளவு உப்பு கலந்து சாப்பிடுவது சிறந்த தாகத்தைத் தணிக்கும், இது உடலை நீரேற்றமாகவும் வைத்திருக்க உதவுகிறது.

மக்கள், குறிப்பாக குழந்தைகள் தேவையில்லாமல் சுட்டெரிக்கும் வெயிலில் செல்ல வேண்டாம் என்றும், இது கடுமையான உடல்நலக் கோளாறுகளை ஏற்படுத்தும் என்றும், இது வெப்ப பக்கவாதத்திற்கு வழிவகுக்கும் என்றும் அவர் மேலும் எச்சரித்துள்ளார்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *