சமோசா விற்று ஆண்டுக்கு ரூ.45 கோடி சம்பாதிக்கும் இளம் தம்பதி!

 

ஹரியானாவைச் சேர்ந்த இளம் தம்பதிகள் ஷிகர் வீர் சிங் மற்றும் நிதி சிங். இருவரும் கல்லூரியில் சந்தித்து, இறுதியில் காதலித்தனர். அவர்கள் இருவரும் ஹரியானாவில் உள்ள ஒரு பல்கலைக்கழகத்தில் ஒன்றாக பி.டெக் படித்துவிட்டு, படிப்பைத் தொடர்ந்து தனித்தனியாக வேலை செய்யத் தொடங்கினர்.

2010 இல் திருமணம் நடந்தது, திருமணமாகி ஐந்து வருடங்கள் கழித்து, ஒரு தொழில் தொடங்குவது பற்றி யோசிக்க ஆரம்பித்தேன். ஷிகர் பயோகானின் முதன்மை விஞ்ஞானி ஆவார். இதேபோல், நிதியும் ஒரு மருந்து நிறுவனத்தில் ஆண்டு சம்பளம் ரூ.300,000. இந்நிலையில் ஷிகருக்கு சுவையான சமோசா கடை திறக்க வேண்டும் என்ற ஆசை வந்துள்ளது.

அவர் தனது சொந்த பிரத்யேக பிராண்டை உருவாக்கி பெரிய வியாபாரம் செய்ய விரும்புகிறார். ஆனால் முதலில் அவரது மனைவி நிதி சிங் இதற்கு சம்மதிக்கவில்லை. ஒரு நல்ல விஞ்ஞானியாக, அந்த வேலையை நாம் பார்க்க வேண்டும் என்றார்.

ஒரு நாள், ஃபுட் கோர்ட்டில் சாப்பிட்டுக் கொண்டிருந்தபோது, ​​இரண்டு சிறுவர்கள் சமோசாக்களுக்காக தங்கள் குடும்பத்தினரிடம் போராட்டம் நடத்துவதைக் கண்டேன். பிறகு சமோசா வியாபாரம் செய்ய நினைத்தார்கள்.

தங்களுடைய அடுக்குமாடி குடியிருப்பை விற்றுவிட்டு, அந்தத் தொகைக்கு பெங்களூரில் தொழில் தொடங்கினார்கள். பின்னர் அவர்கள் சம்பாதித்த பணத்தை முதலீடு செய்து ரூ.8 லட்சம் செலவில் பெரிய சமோசா சமையல் அறையை கட்டினார்கள். இப்போது ‘சமோசா சிங்’ என்ற பெயரில் பல சில்லறை விற்பனை நிலையங்களைத் திறந்து மாதம் 30,000 சமோசாவை விற்பனை செய்திருக்கிறார்கள்.

தற்போது இந்த ஜோடியின் ஆண்டு வருவாய் ரூ.4.5 கோடி. ஒரு நாளைக்கு ரூ.120,000க்கு மேல் வியாபாரம் நடக்கிறது.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *