இங்கிலாந்தில் IQ தேர்வில் பிரபல மேதைகளின் மதிப்பெண்களை முறியடித்த இலங்கை மாணவி!

இலங்கை வம்சாவளியைச் சேர்ந்த ஒரு பள்ளிப் பெண், இங்கிலாந்தில் IQ தேர்வில் சிறந்து விளங்கியவர்.

10 வயதான அரியானா தம்பரவா ஹேவகே, மென்சா ஐக்யூ தேர்வில் பங்கேற்று 162 மதிப்பெண்களைப் பெற்றுள்ளார், இது மேதை நிலை என்று கருதப்படுகிறது.

ஆல்பர்ட் ஐன்ஸ்டீன் மற்றும் ஸ்டீபன் ஹாக்கிங், புத்திசாலித்தனத்தின் அளவுகோல்களாக பரவலாகக் கருதப்படுகிறார்கள், இருவருமே 160 IQ ஐக் கொண்டுள்ளனர். அரியானா அவர்களை முறியடித்து, இப்போது உயர் IQ சொசைட்டியான மென்சாவில் உறுப்பினராக அழைக்கப்பட்டுள்ளார்.

அரியானா புத்தகங்களை நேசிக்கிறார் மற்றும் கணிதம் மற்றும் அறிவியலில் ஆர்வம் கொண்டவர். யார்க்ஷயர் லைவ் அறிக்கையின்படி, ஹடர்ஸ்ஃபீல்டில் உள்ள செயின்ட் பேட்ரிக் கத்தோலிக்க முதன்மை அகாடமியில் படிக்கும் அரியானா, ஒரு நாள் பிரபல விஞ்ஞானியாக மாறுவார் என்று நம்புகிறார்.

படிக்கும் ஆர்வமுள்ள பள்ளிப் பெண், சமீபத்தில் மேற்கு யார்க்ஷயரில் உள்ள இலக்கணப் பள்ளிகளில் நுழைவுத் தேர்வு எழுதினார். அவள் விண்ணப்பித்த ஒவ்வொரு பள்ளிக்கான சலுகைகளால் அவள் மூழ்கியபோது அவளிடம் ஒரு பரிசு உள்ளது என்று அவளுடைய பெற்றோருக்குக் கூறப்பட்டது.

அவள் என் மேதை என்றார் அப்பா ஜனகா. அவர் மேலும் கூறியதாவது: “சமீபத்தில் அவள் தேர்வு எழுதியபோது அவள் எவ்வளவு புத்திசாலி என்பதை நாங்கள் உணர்ந்தோம். எல்லாப் பரீட்சையும் எளிதாகத் தேர்ச்சி பெறுகிறாள். அவள் வாசிப்பு, அறிவியலை விரும்புகிறாள், காலப்பயணத்தைப் பற்றி எப்போதும் என்னிடம் பேசுகிறாள்.

ஜனகா, அரியானா ஐக்யூ சோதனைக்கு உட்படுத்த பரிந்துரைத்தார், மேலும் அரியானா இந்த யோசனையைப் பற்றி உற்சாகமாக இருந்தபோது மகிழ்ச்சியடைந்தார். தேர்வு சுமார் இரண்டு மணி நேரம் இருந்தது, என்று அவர் கூறினார். அவள் வெவ்வேறு சோதனைகளுக்கு உட்படுத்தப்பட்டாள். சில கணிதப் பிரச்சனைகள், சிக்கலைத் தீர்க்கும் மற்றும் வாய்மொழி மற்றும் சொல்லாத சோதனைகள்.

இது மிகவும் நீளமாக இருந்தது. அவர் 162 மதிப்பெண்களைப் பெற்றார், இது நாட்டில் ஒரு சிறிய சதவீத மக்கள் மட்டுமே பெற முடியும். ஆல்பர்ட் ஐன்ஸ்டீனை விட இரண்டு மதிப்பெண்கள் அதிகம் பெற்றுள்ளார்.

தேர்வை எடுத்த பிறகு, தேர்வில் பங்கேற்றவர்களில் முதல் இரண்டு சதவீதத்தினருக்குள் தான் மதிப்பெண் பெற்றதாக அரியானா சான்றிதழைப் பெற்றார்.

சான்றிதழில் கூறப்பட்டுள்ளது: “வாழ்த்துக்கள். உயர் IQ சொசைட்டியான மென்சாவில் உறுப்பினராக உங்களை அழைப்பதில் நாங்கள் மகிழ்ச்சியடைகிறோம்.

இந்த அழைப்பை ஏற்றுக்கொள்வதன் மூலம், உங்களைப் போலவே அதிக IQ உள்ள 20,000 க்கும் மேற்பட்ட நபர்களைக் கொண்ட சமூகத்தில் சேருவீர்கள். அரியானா தனது உள்ளூர் பிரவுனிஸ் குழுவில் உறுப்பினராக உள்ளார், மேலும் பல பாடநெறிக்கு அப்பாற்பட்ட செயல்பாடுகளை அனுபவிக்கிறார்.

எதிர்காலத்தில் அவள் அறிவியல் போட்டிகளில் கலந்து கொள்வாள் என்று அவளுடைய பெற்றோர் நம்புகிறார்கள், மேலும் அவளுடைய புதிய ‘மேதை அந்தஸ்து அவளை படிப்பில் ஊக்குவிக்கும்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *