டெங்கு,கோவிட் நோயால் பாதிக்கப்பட்ட குழந்தைகளின் எண்ணிக்கை அதிகரிப்பு!

கொழும்பில் உள்ள லேடி ரிட்ஜ்வே மருத்துவமனையில் (LRH) தற்போது டெங்கு வைரஸ் மற்றும் COVID-19 க்கு சிகிச்சை பெற்று வரும் குழந்தைகளின் எண்ணிக்கை அதிகரித்து வருவதாக LRH ஆலோசகர் குழந்தைகள் நல மருத்துவர் டாக்டர் தீபால் பெரேரா தெரிவித்தார்.

25 டெங்கு நேர்மறை வழக்குகள் 18 பேர் சாதாரண டெங்கு காய்ச்சலுடனும், மேலும் எட்டு பேர் டெங்கு ரத்தக்கசிவு காய்ச்சலுடனும் (DHF) மருத்துவமனையில் சிகிச்சை பெற்று வருவதாக டெய்லி மிரருக்கு அவர் தெரிவித்தார்.

இதற்கிடையில், ஒன்பது சாதாரண COVID19 பாசிட்டிவ் குழந்தைகள் கோவிட் வார்டுகளில் சிகிச்சை பெற்று வருவதாகவும், மேலும் இரண்டு நோயாளிகள் மருத்துவமனையின் தீவிர சிகிச்சை பிரிவில் (ICU) இருப்பதாகவும் அவர் கூறினார்.

டெங்கு மற்றும் கோவிட்-பாசிட்டிவ் வழக்குகளின் எண்ணிக்கை நோயாளிகளை சீரற்ற சோதனைக்குப் பிறகு கண்டறியப்பட்டது. அனைத்து நோயாளிகளையும் நாங்கள் பரிசோதித்திருந்தால், எண்ணிக்கை அதிகமாக இருந்திருக்கும், டாக்டர் பெரேரா கூறினார்.

எனவே, வீடு, பள்ளி வளாகம் உள்ளிட்ட சுற்றுப்புறங்களைச் சுத்தம் செய்யுமாறு மருத்துவர் அறிவுறுத்தினார்.

குழந்தைகள் COVID19 வைரஸால் பாதிக்கப்படுவதைத் தடுக்க அடிப்படை சுகாதார வழிகாட்டுதல்களைப் பின்பற்றவும் அவர் அறிவுறுத்தினார்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *