கோவிட் பாதித்த ஆண்களுக்கு  விறைப்பு தன்மை செயலிழப்பு?

கொரோனா பெருந்தொற்றால் உடல் மற்றும் மன ஆரோக்யத்துடன் சேர்ந்து தாம்பத்ய வாழ்க்கையும் பாதிப்படைகிறது. கடினமான வேலைப்பளு, சமநிலையற்ற வேலை வாழ்க்கை, உறவுகளில் ஏற்படும் சிக்கல்கள் ஒருவருக்கு மன அழுத்தத்தை தருகிறது இது தாம்பத்ய வாழ்க்கையையும் பாதிக்கிறது.

கோவிட் -19 விறைப்பு செயலிழப்பை (ஈடி) உருவாக்கும் அபாயத்தை ஏறத்தாழ ஆறு மடங்கு அதிகரிக்கிறது என்று சமீபத்திய ஆய்வில் தெரியவந்துள்ளது.

பாலியல் ஆரோக்கியம் மற்றும் ஆரோக்கியம் என்பது பாலியல் தொடர்பான உடல், உணர்ச்சி, மன, சமூக மற்றும் ஆன்மீக பரிமாணங்களின் நிலை என வரையறுக்கப்படுகிறது. பாலியல் நெருக்கம் என்பது இந்தியாவில் மிகவும் களங்கப்படுத்தப்பட்ட மற்றும் தடைசெய்யப்பட்ட தலைப்பாகும், மேலும் மக்கள் பொதுவாக தங்கள் பாலியல் மற்றும் பாலியல் ஆரோக்கியம் பற்றி வெளிப்படையாக பேச விரும்ப மாட்டார்கள்.

மன அழுத்தம் நேரடியாக நம் ஹார்மோன்களையும் மனநிலையையும் பாதிக்கிறது மற்றும் ஒரு நபரின் பாலியல் உணர்ச்சியை அகற்றலாம், இதன் மூலம் ஒரு ஜோடியின் தரமான நேரத்தை பாதிக்கும். இது புகைபிடித்தல் அல்லது மது அருந்துதல் போன்றவற்றில் ஈடுபடுவதையும் ஏற்படுத்தும், இது பாலியல் செயல்திறனை மோசமாக பாதிக்கும்.

இவை முன்கூட்டிய விந்துதள்ளல், விறைப்புத்தன்மை குறைதல், உணர்ச்சி குறைதல் மற்றும் குழந்தையின்மை போன்ற பிரச்சனைகளுக்கு வழிவகுக்கும். “கோவிட் -19 தொற்றுநோய் மனிதர்களுக்கு உடல் மற்றும் மனநோய் இரண்டையும் ஏற்படுத்தியுள்ளது.

இந்த பரவலான எண்டோடெலியல் செயலிழப்பு விறைப்புத்தன்மைக்கு வழிவகுக்கும் என்று ஆசிரியர்கள் கருதுகின்றனர். சான்சோன் தலைமையிலான ஒரு இத்தாலிய கணக்கெடுப்பு, கடந்த காலத்தில் கோவிட் -19 நோய்த்தொற்று உள்ளவர்களுக்கு விறைப்பு செயலிழப்பு பொதுவானது என்பதை வெளிப்படுத்தியது.

மேலும் இரத்த நாளங்களின் புறணி செய்கிறது ஒரு முறை தொற்று ஏற்பட்டால் சரியாக இயங்காது.

விறைப்புத்தன்மைக்கு இரத்தக் குழாயின் உகந்த செயல்பாடு தேவைப்படுகிறது மற்றும் உலகெங்கிலும் உள்ள பல ஆய்வுகள் நேர்மறையான நோயாளிகளுக்கு விறைப்பு செயலிழப்பு அதிகரித்திருப்பதைக் கண்டறிந்துள்ளன. ED உள்ளவர்களுக்கு கோவிட் -19 தொற்று ஏற்பட வாய்ப்புள்ளது என்றும் ஆய்வுகள் சுட்டிக்காட்டியுள்ளன.

ஒரு நபருக்கு ED இருப்பது கண்டறியப்பட்டால், முதல் படி மருத்துவரை அணுகுவது அடிப்படை சுகாதார பிரச்சனையின் அறிகுறியாக இருக்கலாம். இதய நோய்கள், அடைபட்ட இரத்த நாளங்கள், உயர் இரத்த அழுத்தம், கொலஸ்ட்ரால், நீரிழிவு, உடல் பருமன், கவலை, மன அழுத்தம், மன அழுத்தம் மற்றும் புகைபிடித்தல் மற்றும் மது அருந்துதல் போன்ற வாழ்க்கை முறை பழக்கங்கள் ஆகியவை விறைப்பு செயலிழப்புக்கு முக்கிய காரணங்கள்.

ஆண்குறியில் கோவிட் -19 இருப்பதை 7 மாதங்களுக்குப் பிறகும் காண முடிகிறது . எண்டோடெலியல் செயலிழப்பு அதிகரிக்கும் ஆபத்து பாதிக்கப்பட்ட ஆண்களில் விறைப்புத்தன்மை குறைவதற்கான அபாயத்திற்கு வழிவகுக்கும். ”

“கோவிட் -19 வெவ்வேறு ஆண்களை வெவ்வேறு வழிகளில் பாதிக்கிறது. கோவிட் -19 நோயால் பாதிக்கப்பட்ட சில ஆண்களுக்கு ஈடி உருவாக வாய்ப்புள்ளது.

எனவே குறிப்பாக விறைப்புத்தன்மையை திடீரென உருவாக்கும் இளம் மற்றும் ஆரோக்கியமான மக்களுக்கு, குறிப்பாக கோவிட் -19 க்குப் பிறகு, இது இன்னும் தீவிரமான ஒன்று நடப்பதற்கான அறிகுறியாக இருக்கலாம். இது நீண்ட கால அல்லது குறுகிய காலத்திற்கு நீடிக்கலாம். ED பொதுவாக மற்றொரு மருத்துவ நிலைக்கான அறிகுறியாகும். உங்கள் உடல்நலம் தொடங்குவதற்கு நன்றாக இல்லை என்றால், நீங்கள் ED போன்ற கோவிட் -19 இலிருந்து கடுமையான அல்லது தேவையற்ற அறிகுறிகளைக் கொண்டிருக்கலாம். ”

ஒவ்வொரு நாளும் அதிகரித்து வரும் வழக்குகளின் எண்ணிக்கை மற்றும் ஆண்கள் கோவிட் -19 க்கு அதிக வாய்ப்புகள் இருப்பதைக் குறிக்கும் பல ஆய்வுகள், இந்த ஆய்வு ஆண்கள் தங்கள் அன்றாட வாழ்க்கையில் கூடுதல் எச்சரிக்கையுடன் இருக்க வேண்டும், இது அவர்களின் வாழ்க்கையின் பல்வேறு அம்சங்களை பாதிக்கும் .

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *