முடக்கத்தால் வீட்டு வன்முறை அதிகரித்திருப்பதாக பாலின தேசிய மன்றம் தெரிவிப்பு!

தொற்றுநோய் பூட்டுதல்களின் போது வீட்டு வன்முறையால் பாதிக்கப்பட்டவர்கள் எதிர்கொள்ளும் சவால்கள் குறித்து உடனடியாக கவனம் செலுத்த இலங்கையின் பாலின அடிப்படையிலான வன்முறைக்கு எதிரான தேசிய மன்றம் அழைப்பு விடுத்துள்ளது.

COVID-19 இன் பரவலைக் கட்டுப்படுத்தும் முயற்சியில், இலங்கை உள்ளிட்ட நாடுகள் பயணக் கட்டுப்பாடுகள், வீட்டிலிருந்து தங்குவதற்கும் வேலை செய்வதற்கும் வழிகாட்டுதல்கள் மற்றும் நீதிமன்றங்களுக்கு மட்டுப்படுத்தப்பட்ட அணுகல் ஆகியவற்றைப் பயன்படுத்துகின்றன.

இந்த நடவடிக்கைகள் நேரடியாக வீட்டு வன்முறையை பன்மடங்கு அதிகரித்திருப்பதாக பாலின அடிப்படையிலான வன்முறைக்கு எதிரான தேசிய மன்றம், கூறுகிறது. ஐ.நா பொதுச்செயலாளர் வீட்டு வன்முறையில் பயங்கரமான உலகளாவிய எழுச்சி உள்ளதை அங்கீகரித்ததுடன், வீட்டில் அமைதியை ஏற்படுத்த அழைப்பு விடுத்துள்ளார்.

வன்முறையில் இருந்து தப்பிப்பிழைப்பவர்களின் உரிமைகளைப் பாதுகாப்பதன் முக்கியத்துவத்தை எடுத்துக்காட்டுவதற்கும் அரசியல் மற்றும் நிர்வாக அலுவலகங்களின் தலைவர்களுக்கும் இது அழைப்பு விடுத்துள்ளது. “இந்த நேரத்தில் அனுபவித்த வன்முறையின் தாக்கம் நீண்டகால சமூக-பொருளாதார செலவுகள் மற்றும் தலைமுறைகளுக்கு இடையிலான விளைவுகளை ஏற்படுத்தக்கூடும் என்பதை நினைவில் வைத்துக் கொள்ளுங்கள்,

பொது செய்தி மற்றும் நடவடிக்கைகளுக்கான அவசரத்தை மிகைப்படுத்த முடியாது” என்று பாலின அடிப்படையிலான தேசிய மன்றம் கூறியது.

இதுபோன்ற செய்திகளும் நடவடிக்கைகளும் உதவி தேவைப்படுபவர்களுக்கு ஒரு வித்தியாசத்தை ஏற்படுத்தும் என்றும், வீட்டு வன்முறைகளில் இருந்து உதவ சமூகங்களை தைரியப்படுத்தவும் அதிகாரம் அளிக்கும் என்றும் பாலின அடிப்படையிலான வன்முறைக்கு எதிரான தேசிய மன்றம் கூறியது.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *