பிறக்கும் குழந்தைகளுக்கும் கொரோனா அறிகுறி!

இரண்டாவது அலைகளில் பிறந்த பல குழந்தைகளுக்கு கொரோனாவின் முதல் அலைகளை விட நோய்த்தொற்றின் அறிகுறிகள் அதிகம் இருப்பதாக மருத்துவர்கள் கண்டறிந்துள்ளனர்.

கடந்த சில நாட்களில், 0 முதல் 12 வயது வரையிலான 1,000 முதல் 1,300 குழந்தைகள் பரிசோதிக்கப்பட்டுள்ளனர். பாதிக்கப்பட்ட தாய்மார்களுக்கு பிறந்த சில குழந்தைகளுக்கு நோய்த்தொற்றின் அறிகுறிகள் இருந்ததாக தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

எனவே, எனது குழந்தைகள் பெரிதும் பாதிக்கப்படவில்லை என்பதை அறிந்து நான் நிம்மதியடைகிறேன். இருப்பினும், முதல் அலையின் போது கொரோனா நோயால் பாதிக்கப்பட்ட கர்ப்பிணிப் பெண்களுக்கு பிறந்த குழந்தைகள் அறிகுறிகள் இல்லாமல் பிறந்தனர்.

இருப்பினும், இரண்டாவது அலையின் கடைசி சில நாட்களில் பிறந்த பல குழந்தைகள் தொற்று காரணமாக மருத்துவமனையில் அனுமதிக்கப்பட்டனர்.

டாக்டர்களின் கூற்றுப்படி, கொரோனா நோய்த்தொற்றுடன் தொடர்புடைய நிமோனியா குழந்தைகளுக்கு வென்டிலேட்டரின் உதவியுடன் சிகிச்சை அளிக்கப்பட்டது.

இந்த வழியில் பாதிக்கப்பட்ட குழந்தைகளில் 20 சதவீதம் வரை அறிகுறிகள் உள்ளன. கர்ப்பிணிப் பெண்களைப் பெற்றெடுப்பதற்கு முன்பு பரிசோதனை செய்ய வேண்டும்.

கர்ப்பிணி பெண்

உங்களுக்கு முன்பு காய்ச்சல் போன்ற அறிகுறிகள் இருந்திருந்தால் உங்கள் மருத்துவரிடம் பேசுங்கள். புதிதாகப் பிறந்த குழந்தைகளுக்கு தொற்று ஏற்படும் அபாயத்தை கணிக்க இது உதவுகிறது என்று மருத்துவர்கள் கூறுகின்றனர்.

இரண்டாவது அலைகளில் நிமோனியாவால் பல குழந்தைகள் பாதிக்கப்படுகின்றனர். இந்த குழந்தைகள் காய்ச்சல், மூச்சுத் திணறல், கடுமையான உடல்நலக்குறைவு, சோம்பல், வாந்தி போன்ற அறிகுறிகளை வெளிப்படுத்தக்கூடும். இந்த அறிகுறிகள் ஏதேனும் ஏற்பட்டால் உடனடியாக மருத்துவரை சந்திக்க சுகாதார வல்லுநர்கள் அறிவுறுத்தப்படுகிறார்கள்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *